• Sat. Jun 15th, 2024

E News 24

News Views & Review

પિતા બાળપણમાં કેન્સરથી મૃત્યુ પામ્યા, કરિયાણાની દુકાનમાં કામ કર્યું; આજે 245 કરોડ રૂપિયાના માલિક છે

ByRD Media

Nov 28, 2022

મિત્રો, હંમેશની જેમ આજે પણ કંઈક નવું વાંચો “બાપનું બાળપણમાં કેન્સરથી અવસાન થયું, કરિયાણાની દુકાનમાં કામ કર્યું; આજે છે 245 કરોડ રૂપિયાના માલિક” નીચે સંપૂર્ણ માહિતી વાંચો. જ્યારે આપણે સફળતાની સીડી ઉપર પહોંચીએ છીએ ત્યારે કેટલાક લોકો તેને ચમત્કાર કહે છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે તેઓ તમને ફક્ત ત્યારે જ જુએ છે જ્યારે તમે ટોચ પર પહોંચો છો અને ત્યાં પહોંચવાના તમારા પ્રયત્નોને નહીં. જ્યારે કપિલ શર્મા પાસે ફી ભરવાના પૈસા ન હતા,

ત્યારે તેની પ્રતિભા અને સખત મહેનત તેના બચાવમાં આવી હતી. શિક્ષકો દ્વારા તેના કાર્યની પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી જેના કારણે તેને ઘણી કોલેજોએ માન્યતા આપી હતી, જેણે તેને યુવા ઉત્સવોમાં તેમના પ્રતિનિધિ બનાવ્યા હતા. તરીકે રાખવા તૈયાર છે. બીજી બાજુ, તેના પિતાની હાલત બગડતી જતી હતી, જેના કારણે તેને કોલેજમાં થિયેટર શીખવવા માટે મજબૂર કર્યા હતા. પરંતુ, દુઃખની વાત એ છે કે 2004માં તેના પિતાનું અવસાન થયું. અહીંથી જ એક સફરની શરૂઆત થઈ, જેને ઘણા લોકો હજુ પણ અશક્ય માને છે. તેના પિતાના મૃત્યુના દુઃખે તેની મુસાફરીને વેગ આપ્યો.

જો તમે પહાડને ધક્કો મારતા રહેશો તો તેને ખસેડવું મુશ્કેલ બનશે. તેને ચઢવાનો પ્રયાસ કરો, અને આખું વિશ્વ તમને જોવા માટે ત્યાં હશે. કપિલ મુશ્કેલીમાં ન પડ્યો; હકીકતમાં, તેણે તેનો ઉપયોગ આત્મવિશ્વાસ બૂસ્ટર તરીકે કર્યો. બ્રેડલી વ્હીટફોર્ડે એકવાર કહ્યું હતું કે, “તમારા જીવનને ક્રિયાથી પ્રભાવિત કરો. તે થાય તેની રાહ ન જુઓ. આ કામ કરી નાખ. તમારું ભવિષ્ય બનાવો. તમારી આશા બાંધો.”

કપિલે ‘લાફ્ટર ચેલેન્જ’ માટે પ્રથમ વખત ઓડિશન આપ્યું ત્યારે તેને રિજેક્ટ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ બાદમાં 2007માં તે વિજેતા બન્યો હતો. તેના દ્વારા જાહેર કરવામાં આવ્યા મુજબ, તે જ સમયે તેની બહેનના લગ્નનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ પરિવાર પાસે પૂરતા પૈસા નહોતા. સગાઈની વીંટી ખરીદો. લાફ્ટર ચેલેન્જની 2007ની આવૃત્તિ જીત્યા પછી, કપિલે સૌપ્રથમ જે કર્યું તે હતું બેકસ્ટેજ પર જઈને તેની બહેનને ફોન કરીને કહ્યું કે તે હવે જઈને તેની ઈનામની રકમમાંથી વીંટી ખરીદી શકે છે.

સફળતાની પ્રથમ ચિનગારી એટલી સ્વાદિષ્ટ હોવી જોઈએ કે તમે તેના માટે વધુ ઝંખશો. કપિલે સળંગ છ સીઝન માટે ‘કોમેડી સર્કસ’ જીતીને સાબિત કર્યું કે જો તમારી પાસે તેને અનુસરવાની હિંમત હોય તો સપના સાચા થઈ શકે છે. કપિલે ‘ઝલક દિખલા જા’ અને ‘છોટે મિયાં’ જેવા શો હોસ્ટ કર્યા અને કામ કરવાની દરેક તકનો લાભ લીધો. અહીંથી તેની સ્ટારડમ સુધીની સફર શરૂ થઈ.

કપિલે પોતાનું પ્રોડક્શન હાઉસ ‘K9 પ્રોડક્શન્સ’ બનાવ્યું અને પછી ‘કોમેડી નાઈટ્સ વિથ કપિલ’ નામનો બ્લોકબસ્ટર શો લઈને આવ્યો. આ શોએ કપિલને ખૂબ જ લોકપ્રિયતા આપી અને તેને ઘર-ઘરમાં જાણીતી બનાવી.

કોઈ એવી વ્યક્તિ કે જે મુંબઈની શેરીઓમાં ફરતો હતો, ક્યાં જવું તે જાણતા ન હતા, એક સુપરસ્ટાર કે જેની પાસે પોતાના સેટ, પોતાનું પ્રોડક્શન હાઉસ અને જીવન જીવવાની અને જીતવાની વ્યક્તિગત શૈલી છે. જ્યારે કપિલને તેના સક્સેસ મંત્ર વિશે પૂછવામાં આવ્યું તો તેણે કહ્યું, ‘તમારે તમારા કામમાં ઈમાનદાર રહેવું જોઈએ. જ્યારે સખત મહેનત પ્રામાણિકતાને મળે છે, ત્યારે તે ઘાતક સંયોજન છે. સપનાનો બોજ ભલે ભારે હોય, પણ તેને જોવાની આદત ન છોડવી જોઈએ. ફક્ત તમારા ધ્યેય સાથે આરામદાયક થાઓ, તે બોજ જેવું લાગશે નહીં

જ્યારે બધું બરાબર થઈ રહ્યું હોય, ત્યારે તમારે કેટલાક ટ્વિસ્ટ માટે તમારી જાતને તૈયાર કરવાની જરૂર છે. તેના હિટ શો ‘કોમેડી નાઇટ્સ વિથ કપિલ’ના મુદ્દાઓ સાથે, તેની વાર્તા હિટ થઈ, પરંતુ તે જાણતો હતો કે કેવી રીતે મજબૂત પુનરાગમન કરવું. ‘ધ કપિલ શર્મા શો’ એ તેમનો આગામી સાહસ હતો, બીજો સુપરહિટ શો. કપિલે તેની હિટ ફિલ્મ ‘કિસ કિસકો પ્યાર કરું’ થી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. તે પછી, તેણે ITA, ગિલ્ડ અને ગોલ્ડન પેટલ એવોર્ડ્સ સહિત અનેક એવોર્ડ જીત્યા. આ સ્પષ્ટ સંકેત હતો કે તે જે કંઈપણ સ્પર્શ કરી રહ્યો હતો તે સોનામાં ફેરવાઈ ગયો.

પરંતુ જ્યારે તેણીની વર્તણૂકીય સમસ્યાઓ અને સ્વાસ્થ્યની ચિંતાઓને કારણે શો બંધ થયો ત્યારે ટેબલ ફરી વળ્યા. જો કે, સાચી વાત એ હતી કે તેણે પોતાની ભૂલો સ્વીકારી અને સંબંધિત લોકોની દિલથી માફી માંગી. કોઈ વ્યક્તિ અંદરથી કેવી છે તે જણાવવા માટે આનાથી વધુ સારી નિશાની બીજી કોઈ હોઈ શકે નહીં.

તે ફરીથી જીવનના કેટલાક પાઠ લેવાનો સમય હતો, કપિલ ડિપ્રેશનમાં ગયો. લોકો માનતા હતા કે આ તેની સફળ કારકિર્દીનો અંત છે, મુશ્કેલીઓથી જન્મેલો તારો અંધકારના વાદળોમાં ઝાંખો થવાનો હતો. તે મુશ્કેલ સમય હતો. તેની ‘ધ એન્ડ’ વિશે વધતી ચિંતાઓને કારણે તે તમામ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મથી દૂર રહ્યો. પરંતુ ‘અભી બાકી હૈ મેરે દોસ્ત’ની તસવીરમાં કપિલ શર્મા નાના પડદા પર શાનદાર કમબેક કરવાનો છે. હંમેશ માટે નહીં પરંતુ પડવાની આ આદત સફળતાની ચાવી છે.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *